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* DC Kibaha kuunda kamati itakayotatua *
migogoro ya wakulima na wafugajl

San|ito Msafirl, Mwananchi T %
smsafiri@mwananchi.co.tz ! . :

Kibaha. Mkuu wa Wilaya va
Kibaha, mkoami Pwani, Sara
Msafiri amepiga marufuku kesi
zinazohusisha masuala ya ardhi it
baina ya wakulima na wafugaji
kupelekwa wilayani na mahaka-
mani, badala ya.ke zishughuliki-
we kwa ngazi ya vijiji husika.

Alisema kutakuwa na kamati
maalumu itakayopewa mwon-
£0zo wa kuamua kesi hizo ili haki
ipatikane kwa wakati na si kuon-
ea mwingine.

Mkuu huyo wa wilaya amechu-
kua hatua hiyo baada ya kuwapo-
malalamiko ya ucheleweshaji wa
haki kwa mashauri yanayohusi-

7ALHAMIII.JAHUARI,II@:' :

‘ sha migogoro ya ardhi baina ya

| wakulima na wafugaji wilayani

| humo.

| Wakizungumza Kkatika mku-

| tano aliouitisha kwa ajili ya “Mfugall anallsha mifugo

| kuzikiliza kero mbalimbali | kwenyeshamba,unapeleka -

| za wakaZl wa Kijiji cha Kimala | malalamike yako ofisi ya kijijl kwa
Misale mkoani hapa, idadikubwa | ajillya kulipwa fidia, lakini kiasi Mkuu wa Wilaya ya Kibaha, Sara Msafirl (kulla) akisisitiza jambo
ya watu waliotoa kero ni jamii ya | unachoambiwa ullpwe ni kidogo alipokuwa akijibu kero mbalimbali za wakazi wa Kijiji cha Kimala Misale
wakulima waliodai asilimia kub- | ukilinganisha na gharamaambazo | mkoanl Pwanl, Jana. Picha na Sanjito Msafirl

| wa ya mashauri ambayo chanzo | umezitumia, hivyo nl hatarina

' chake ni wafugaji kulisha mifugo | ukikataashaurll mbele . - : y
kwenye mashamba yao yame- | huka ndio kablsa, kesl Itapigwa mbele huko ndio kabisa, kesi pangiwa ni ndogo, hivyo kufuatia
kuwa hayaishi kwa haki. danadana hadi unakata tamaa itapigwa danadana hadi unakata maagizo ya mkuu wa wilaya kuwa

“Mfugaji analisha mifugo | nahaklzotezinapotea” allsema tamaa na haki zote zinapotea,” uwekwe mwongozo wa malipoya

kwenye shamba, unapeleka | JosephKuya. alisema Joseph Kuya, mmoja wa  fidia kulingana na hali ya soko la
malalamiko yako ofisi ya kijiji |  AllySelemanl pia alllalamikia wakulima wa kijiji hicho. wakati huo huenda itawasaidia.
kwa ajili ya kulipwa fidia, lakini | malipo anayokadiriwa kulipa mtu Kwa upande wake mkulima wa  “Tumeumia sana, unalima kwa
kiasi unachoambiwa ulipwe ni [ akilishamifugo, hivyo kaull ya | kijijihicho, Ally Selemani alisema  gharama kisha wanakuja kulish-
kidogo ukilinganisha na ghara- Jmmuwmllanlnmenkuw - hnuchosxk!tisha nl kuwa inapo-  wa wanyama na fidia unayopewa
ma ulizozitumia, hivyo ni hatari | - saidia kumaliza changamoto hiyo. | tokea mfugaji amelisha kwenye haieleweki,” alisema Ally
na ukikataa shauri likipelekwa “shamba la mkulima fidia anayo-

Ofisa Mtendaiji atuhum|wa kwa utoro kazini

Hamida ShaiiMeananchi “Malalamiko ya wananchi ni ya kwe mﬁmmocha]’nlisiuggta

hstartft@myananchicotz huyn mtendanfhehlm ammm%'i hamazomhez:ihzochuku-
hurio mazun na anapoulizwa anadai i

Morogoro. Wananchi wa kijiji cha anaumwa miguu, faarifa za vitendo

xododcl(amyr:galewuayayalwvoﬁnale- hxwumquwamtenﬂmm‘ tanahata

gaahaun hiyo kumchukulia hatua za tunasnbm« mmesho kutoka huko,”

lumdhnmnOﬁsaMten walmmlnchn,_ alisema Msumi.

Evarist King'ungwi kw wanachoc[ai _:ﬂnmw (ng'ungwi '-.’
hxmnimtomkammnalmshin - tuht

mamia miradi ya Serikali.

wanani ‘
Aluzungma na Mwananchi juzi, ya lmchanglﬁﬂ e
Diwani wa Kata ya Luale, Jackson Msu-  matumizi naLr

mi alisema kuwa mtendnnhuyownkuiil

amekuwa tomkazlmmhvyb feﬂhaluzozipamzo
indwa kuﬁ;hnd wananchi kwa sa Mtendaji Kata kwaiiih,ya
~wakati, kusimamia rmradl mxyoibuhwa mwingine. :

na Serikali na ya wananchi, ukiwemo wa

maji wa Kijiji cha Kododo.

e

Watakiwa kuondoa urasimu
uwekezajl sekta ya madini

Morogoro. Wazlr wa Madini,
Dk Dotto Biteko amewaa-
glza maofisa madin| wakazl wa
mikoa kuondoa urasimu kwa
wawekezall wanaoonyesha nia
ya kuwekeza kwenye uchimbajl
na blashara ya madini nchini
Tanzania.

Wazir Biteko alitoa aglzo hilo
mjini Morogoro, kwenye kikao
na viongozl wa Tume ya Madinl,
wakurugenzl na maofisa madini
wakazl wa mikoa 29 ya kima-
dinl. Allsema kuwa wawekezajl
weng! kutaka nje ya nchi, hasa
nchi jirani wameonyesha nila ya
kutaka kuwekeza kwenye shu-
ghull za madinl, hivyo watendall
hao kuhakikisha wanafanya
blashara badala ya kuwawekea
vikwazo.

Kwa upande wa Mkuu wa
Mkoa wa Morogoro, Martine
Shigela allsema utendaji
wenye ufanis| katika sekta
hiyo umeonyesha matunda
yanayoleta manufaa kwa nchi

na Watanzania kwa ujumila.
(Lillan Lucas)

Anusurika kifo kwa kugonga
wanyama hifadhini Mikumi

Morogoro. Mfanyablashara
Thoblas Mbllinyl (47), mkazl wa
Makambako amenusurika kifo
baada ya kugonga nyatl wawill
madume katlka hifadhl ya Talfa
ya Mikumi mkoani Morogoro.

Kamanda wa Pollsi Mkoa wa
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a Waziri wa Fedha na Mipango, Dk Mwigulu Nchemba (katikati) akijadiliana jambo na Waziri wa t
Kilimo, Hussein Bashe (kushoto) na Naibu Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Abdalah Ulega baadaya

b kuhitimisha kikao kwa njia ya mtandao na Mkurugenzi Mkuu wa Benki ya Kiarabu kwa Maendeleo :
ya Kiuchumi Afrika (Badea), Dk Sidi Ould Tah, jijini Dodoma juzi. Pichana WFM _ !
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